กลุ่มงานจริยธรรม จัดประชุมคณะทำงานผู้ประสานงานเผยแพร่ข้อมูลจริยธรรม ครั้งที่ 1/2566 วันจันทร์ ที่ 23 มกราคม 2566 เวลา 10.00-12.00 น. ณ ห้องประชุมอินทนิล โดยมีนางทองใบ เวชพันธ์ ประธานคณะทำงานฯ เป็นประธานการประชุม และมีคณะทำงานจากสำนัก/ศูนย์/กอง เข้าร่วมประชุม จำนวน 15 คน เพื่อรับทราบปฏิทินและทบทวนข้อมูลในการประเมินคุณธรรมและความโปร่งใส ในการดำเนินงานของหน่วยงานภาครัฐ (ITA) ในส่วนของการตอบแบบวัดการเปิดเผยข้อมูลสาธารณะ (OIT) ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2565 พร้อมทั้งสื่อสารและทบทวน การกำหนดคุณธรรมเป้าหมายในประเทศ เจตนารมณ์การเป็นองค์กรคุณธรรมต้นแบบ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 ให้มีประสิทธิภาพและเกิดความต่อเนื่อง ในการสื่ีอสารให้เกิดการมีส่วนร่วมในการขับเคลื่อนงานจริยธรรมและสร้างความโปร่งใสในการปฏิบัติงานต่อไป